Tegtal njàngale mi
Masaas lymfatik, ñu xamee ko ci drainage lymphatik, xeetu terapi physique la, ñuy yokk limu fluid lymphatik bi di daw ci jëfandikoo pexem jàpp bu woyof ci tisu biy lëkkale. Bu ñu waxee drainage lymphatique manuel dañuy wax ci yóbbug fluid interstitiel bi ci biir vessel lymphatique yi. Buñu sukkandikoo ci benn pexem jàpp bu amul benn werante, drenage lymphatique dafay am ay ritm yu bari yuy nooy ak pompe, ñuy toppalante benn ci ginaaw beneen ci yoon wi feebar bi digle.
Li tax ñuy massage lymphatique mooy dindi ndox mi ak toxin yi dajaloo ci tisu yi ndax feebaru system lymphatique bi, dindi ëdem (newi) ak yokk dooley yaram wi. Masaas dafay wàññi limfedem ba noppi gaawlu metabolism selul bi. Li muy def mooy gëna dindi yi baaxul ci yaram wi. Bu ñuy massage lymphatique bi, danuy jëfandikoo pexe yu amul fenn ngir dindi bépp ganglion lymphatique, suko defee ñu gaaw dindi lymphatique bi taxaw. Pajum dafay yokk wérgi-yaram itam: dafay yëngal sistem immuniteer bi, féexal tension, wàññi inflamasioŋ, ba noppi dafay féexal xol.

Drainage lymphatique bi dafay gëna am doole, tension bi newwi gi waral dafay wàññeeku ba noppi ni mes. Xeetu pajum lymphedema yu bari dañu koy jëfandikoo, ginaaw operaasioŋ wala gaañ-gaañu, ngir wàññi ëdem, rawatina ngir wàññi metit wi ci feebaru reumatism. Ritmik, yëngu-yëngu yu woyof yi ci paj mi dañuy féexal yaram wi, dalal ak boole sistem nerf vegetatif bi. Dafay baax ngay faral diko def, doonte bis bu nekk. Amul benn njeexital bu mëna lore. Resultat bu leer te mën nañu ko gis ginaaw pajum yu néew ci teel. Yaram wu lakk bu baax mënoo ko setal ci benn yoon kese. Duraasioŋu paj mi mën na tàmbalee ci benn waxtu wala benn waxtu ak genn-wàll.
Barab biñu koy jëfandikoo:
Mën nañu ko jëfandikoo itam ngir fàggu.
Feebaru feebar yu bari mën nañu ko moytu soo koy jëfandikoo saa yu nekk, lu ci melni jafe-jafe metabolism, cancer, yaram wu ëpp, stagnation fluide lymphatique ci yaram wi.
Mënu ñu def paj mi sudee dafa am inflamasioŋ bu metti, sudee tiroid bi deful liggéeyam, sudee barab bi ñu yaakaar ni amna trombose, sudee am cancer, wala sudee ëdem bi xol bi waral.
Li ngay am ci formation bi ci net bi :
Topic yi ci njàngale mii
Li nga wara jàng ci:
Taggat bi dafay àndaale ak jumtukaayi jàngale liggéey yii.
Ci biir njàng mi, dunu yam ci wane pexe yi, waaye ak lu ëpp 20 at ci liggéey bi, danuy leeral bu baax li-nan-ak-lu tax ñu wara def ngir mëna def masaas ci niveau bu kawe.
Képp kuy bëgg jàng mën nga ko jàng!
Sa jàngalekat

Andrea amna lu ëpp 16 at ci liggéeyam ak jàngale ci wàllu rehabilitasioŋ ak massaasu wérgi-yaram. Dundam dafay wéy di jàng ak di màgg. Li gëna am solo ci liggéeyam mooy joxe xam-xam ak jaar-jaar ci liggéey bi. Dafay digal ku nekk mu jàng masaas, ba ci ñiy tàmbali liggéey, ak ñiy liggéey ci wàllu masseur, liggéeykat ci wàllu faju, ak liggéeykat ci wàllu taar, te bëgga yokk seen xam-xam ak tabax seen liggéey.
Lu ëpp 120,000 nit bokk nañu ci njàngam ci lu ëpp 200 réew ci àdduna bi.
Ay leeral ci njàng mi

$105
Xalaat ndongo yi

Sama maam ju jigéen dafa doon ñaxtu ndax tànk yi newwi. Mu daal di koy faj, waaye mu jàpp ni du loolu mooy sabab bi. Ma jeexal njàng mi, booba ba leegi maa ngi koy massage benn yoon ci ayu-bis bi. Tankam yi gëna néew doole te duñu am ndox. Njaboot gi yépp kontaan ci lool.

Njang moomu jaar na yoon. Jàngoon naa lu bari. Samay gan yu mag yi bëgg nañu masaas lymphatique. Mën naa ci am njariñ yu gaaw. Ñu ngi may sant bu baax. Ci man, loolu mooy bànneex bi gëna mag.

Maa ngi liggéey ci masaas, te ginaaw bima jàngee massage lymphatique ci Humanmed Academy, samay way wuyusi yi bëgg nañu ko lool ba daanaka xeetu masaas bii rek lañu may laaj. Seetaan wideo yi neexoon na ma lool, jàngal nañu ma bu baax.

Kontaan naa bima gisee sa sitweb ndax mën naa tànnee ci njàngale yu bari te wuute nii. Lima mëna jàng ci net bi dafa féexal sama xol, dina baax ci man. Maa ngi def 4 cours ak yaw te bëggoon naa wéyal sama njàng.

Njang moomu daf ma jafeel ba noppi yóbbu ma fu sori ci samay komfort zone. Maa ngi sant bu baax ci njàngum liggéey bi!

Maa ngi kontaan lool ci ni may mëna taxawal njàng mi saa yu ma ko bëggee.

Barina mbir yu neex yuñ ma jox ci njàng mi, te xamu ma ko woon. Du lii mooy njàngale bu mujj bi may def ak yeen. :)))

Lépp neex nama. Dama jot mbir yu jafee xam. Ci saasi ma mëna jëfandikoo xam-xam bima jàngee ci njàng mi ci sama dundu bis bu nekk.

Jox naa xam-xam bu xóot ci anatomi ak ci jëfandikoo gi. Notu yi jàppale nama ma wéy di yokk sama xam-xam.

Njang moomu dafa indi yemale bu baax ci diggante xam-xam theorie ak xam-xam pratik. Taggat massage bu baax! Mën naa ko recommandé ku nekk!

Maa ngi liggéey ci infirmiye, te itam damay jàppale xale yu amul, nekk liggéeykat sosiaal. Amnaa malaad yu mag yu bari yuy faral di am ëdem ci seeni tànk ak tànk. Dañuy sonn lool ndax loolu. Suma defee njàngum massage lymphatique, dinaa mëna jàppale samay malaad yuy dundu lu bari. Mënu ñu ma gërëm ba doy. Maa ngi sant bu baax itam ci njàngale mii. Jàppoon naa ni mën naa jàng mbir yu bees yu bari nii.