Laaj
Xëtu dalalLaaj
Xëtu dalalLaaj
Njàngale ak jumtukaayi jàng yu baax, yu jàngalekat yi gëna aay ci liggéey bi dajale, ñu ngi lay xaar nga tàmbali jàng ci net bi ci anam wu bees te neex.
Lu ëpp 120,000 nit jàng nañu sunuy njàngale ci lu ëpp 200 réew ci àdduna bi.
Dajale nanu tontu ci laaj yi gëna am solo ngir jàppale la nga gëna mëna jëfandikoo. Bul sax xaar nu bind wala nu yónnee mesaas ci sa kontu jëfandikukat sudee mënu nga tontu sa laaj.
Soo bëggee komànde tàggat-yaram soo bësee ci pañe bi, ginaaw boo fayyee, danu lay jox xëyma ci saasi limu jàngale ci njàng mi yépp.
Bépp tàggat mën nga tàmbali ci saasi ginaaw boo fayyee.
Mën nga fayee tàggat-yaram bi ci anam elektronik, ci kàrt bànkeer wala ci xaalis bi ngay joxe ci bànkeer.
Bépp tàggat-yaram dafay tàmbali ci net bi, te mën nga ko tàmbali ci saasi ginaaw bi nga fayyee.
Ci diiru tàggat-yaram bi, mën nga jëfandikoo mbir yi ci njàng mi te kenn dula tere la ci njàng mi. Guddaayig tàggat-yaram mingi aju ci njàng mi ak diiru abonemaa bi.
Loolu mën nga ko amee ci sa kontu jëfandikukat. Mën nga tontu laaj yu yomb yu jëm ci jëfandikoo theorie ak pratique yépp.
Ci lu wóor. Ku nekk ci ñoom dina am sertifikaa diko personaalise bu HumanMed Academy joxe, di firndeel ni matna njàng mi.
Soo noppee ci njàng mi, mën nga ko yebbi ci saasi ci kontu jëfandikukat bi, nga imprime ko def ko ci kaadar ngir def ko ci sa liggéeyukaay wala sa kër soo ko soxlaa.
Waaw. Mën nga laaj sertifikaa ci làkk yu bari. Loolu mën nga ko tànn, te mën na yokk njëg bi.
Mën nga am xaalis ci sa xam-xam. Mën nga yokk sa liggéey ba noppi jàppale sa bopp ak ñeneen ñi ñu jëm ca kanam.